ਜਾਣੋ ਅਖੀਰ ਕਿਉਂ ਹੋਟਲ ਦੇ ਕਮਰੇ ਵਿੱਚ ਬੇਡ ਉੱਤੇ ਹਮੇਸ਼ਾ ਵਿਛੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਸਫੇਦ ਰੰਗ ਦੀ ਬੇਡਸ਼ੀਟ

ਇਸ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਦੋ ਰਾਏ ਨਹੀਂ ਕਿ ਆਮਤੌਰ ਉੱਤੇ ਜਦੋਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਛੁੱਟੀਆਂ ਹੁੰਦੀਆਂ ਨੇ , ਤੱਦ ਉਹ ਘੁੱਮਣ ਲਈ ਕਿਥੇ ਨਾ ਕਿਥੇ ਬਾਹਰ ਤਾਂ ਜਰੂਰ ਜਾਂਦੇ ਨੇ . ਹੁਣ ਸਾਫ਼ ਜਿਹੀ ਗੱਲ ਹੈ ਕਿ ਜਦੋਂ ਲੋਕ ਘੁੱਮਣ ਲਈ ਕਿਥੇ ਬਾਹਰ ਜਾਂਦੇ ਹੈ , ਤਾਂ ਉਹ ਕਿਸੇ ਨੇ ਕਿਸੇ ਹੋਟਲ ਵਿੱਚ ਤਾਂ ਜਰੂਰ ਰੁਕਦੇ ਹੋਣਗੇ . ਬਰ ਹਲਾਲ ਤੁਸੀਂ ਅਕਸਰ ਵੇਖਿਆ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਜਿਆਦਾਤਰ ਹੋਟਲ ਦੇ ਕਮਰਾਂ ਵਿੱਚ ਸਫੇਦ ਚਾਦਰ ਹੀ ਵਿਛੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ . ਮਗਰ ਕੀ ਤੁਸੀ ਜਾਣਦੇ ਹੈ ਕਿ ਹੋਟਲ ਦੇ ਕਮਰੇ ਵਿੱਚ ਕੇਵਲ ਸਫੇਦ ਰੰਗ ਦੀ ਚਾਦਰੇ ਹੀ ਕਿਉਂ ਵਿਛਾਈ ਜਾਂਦੀ ਹੈ . ਯਕੀਨਨ ਤੁਸੀ ਵਿੱਚੋਂ ਕਿਸੇ ਨੇ ਵੀ ਕਦੇ ਇਸ ਗੱਲ ਉੱਤੇ ਗੌਰ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਹੋਵੇਗਾ .

ਉਂਜ ਵੀ ਲੋਕ ਘਰ ਵਲੋਂ ਬਾਹਰ ਘੁੱਮਣ ਲਈ ਅਤੇ ਹੋਟਲ ਦੀ ਸਰਵਿਸ ਦਾ ਮਜਾ ਲੈਣ ਲਈ ਹੀ ਜਾਂਦੇ ਹੈ . ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਕਿਸਦੇ ਕੋਲ ਇੰਨੀ ਫੁਰਸਤ ਹੋਵੇਗੀ ਕਿ ਉਹ ਇਸ ਬੇਮਤਲਬ ਦੇ ਵਿਸ਼ਾ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਸੋਚੇ . ਮਗਰ ਅਸੀ ਤੁਹਾਡੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ ਦੱਸ ਦੇ ਕਿ ਇਹ ਵਿਸ਼ਾ ਬੇਮਤਲਬ ਦਾ ਨਹੀਂ ਹੈ . ਜੀ ਹਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਜਾਨ ਕਰ ਤਾੱਜੁਬ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਹੋਟਲ ਦੇ ਕਮਰਾਂ ਵਿੱਚ ਸਫੇਦ ਰੰਗ ਦੀ ਚਾਦਰੇ ਵਿਛਾਉਣੇ ਦੇ ਇੱਕ ਨਹੀਂ ਦੋ ਨਹੀਂ ਸਗੋਂ ਪੂਰੇ ਪੰਜ ਕਾਰਨ ਹੈ . ਇਸ ਲਈ ਜੋ ਲੋਕ ਇਸ ਸਵਾਲ ਦਾ ਜਵਾਬ ਜਾਨਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੈ , ਉਹ ਇਸ ਖਬਰ ਨੂੰ ਜਰਾ ਗੌਰ ਵਲੋਂ ਜਰੂਰ ਪੜੇ .

੧ . ਧਿਆਨ ਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਇਸਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾ ਅਤੇ ਬਹੁਤ ਕਾਰਨ ਤਾਂ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਰੰਗ ਦੇਖਣ ਵਿੱਚ ਕਾਫ਼ੀ ਅੱਛਾ ਅਤੇ ਸਾਫ਼ ਲੱਗਦਾ ਹੈ . ਜੀ ਹਾਂ ਇਸ ਰੰਗ ਨੂੰ ਵੇਖਦੇ ਹੀ ਮਨ ਨੂੰ ਇੱਕ ਵੱਖ ਜਿਹਾ ਸੁਕੂਨ ਮਿਲਦਾ ਹੈ . ਇਸਦੇ ਇਲਾਵਾ ਜੇਕਰ ਕਮਰੇ ਵਿੱਚ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਵਲੋਂ ਗਲਤੀ ਵਲੋਂ ਚਾਦਰ ਉੱਤੇ ਕੋਈ ਦਾਗ ਲੱਗ ਵੀ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਹੋਟਲ ਦੇ ਕਰਮਚਾਰੀ ਉਸਨੂੰ ਸੌਖ ਵਲੋਂ ਵੇਖ ਕਰ ਸਾਫ਼ ਕਰ ਸੱਕਦੇ ਹੈ . ਇਸਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਕਈ ਮਨੋਵੈਗਿਆਨਿਕੋਂ ਦਾ ਮੰਨਣਾ ਹੈ ਕਿ ਹੋਟਲ ਦਾ ਕਮਰਾ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਅੱਛਾ ਅਤੇ ਸਾਫ਼ ਸਾਫ਼ ਹੋਵੇਗਾ , ਉੱਥੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਓਨਾ ਹੀ ਅੱਛਾ ਮਹਿਸੂਸ ਹੋਵੇਗਾ .

੨ . ਇਸਦੇ ਇਲਾਵਾ ਇਸਦੀ ਦੂਜੀ ਵੱਡੀ ਵਜ੍ਹਾ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਸਫੇਦ ਰੰਗ ਦੀਆਂ ਚਾਦਰਾਂ ਨੂੰ ਧੋਣਾ ਕਾਫ਼ੀ ਆਸਾਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ . ਹਾਲਾਂਕਿ ਘਰ ਉੱਤੇ ਅਜਿਹਾ ਕਰਣਾ ਕਾਫ਼ੀ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੁੰਦਾ ਹੈ , ਕਿਊਕਿ ਘਰ ਵਿੱਚ ਸਫੇਦ ਕੱਪੜਿਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਰੰਗੀਨ ਕੱਪੜੇ ਵੀ ਹੁੰਦੇ ਹੈ . ਮਗਰ ਹੋਟਲ ਵਿੱਚ ਇਹ ਸਮੱਸਿਆ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀ .

੩ . ਬਰਹਲਾਲ ਇਸਦੀ ਤੀਜੀ ਵੱਡੀ ਵਜ੍ਹਾ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਸਫੇਦ ਰੰਗ ਨੂੰ ਬਾਕੀ ਰੰਗੀਂ ਵਲੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਬਿਹਤਰ ਅਤੇ ਸ਼ਾਂਤੀ ਦਾ ਪ੍ਰਤੀਕ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ . ਹੁਣ ਸਾਫ਼ ਜਿਹੀ ਗੱਲ ਹੈ ਕਿ ਲੋਕ ਜਦੋਂ ਘਰ ਵਲੋਂ ਬਾਹਰ ਜਾਂਦੇ ਹੈ ਤਾਂ ਉਹ ਹਰ ਜਗ੍ਹਾ ਸ਼ਾਂਤੀ ਅਤੇ ਸੁਕੂਨ ਪਾਉਣ ਦੀ ਇੱਛਾ ਰੱਖਦੇ ਹੈ . ਇਹੀ ਵਜ੍ਹਾ ਹੈ ਕਿ ਆਪਣੇ ਗਾਹਕਾਂ ਦੇ ਮਨ ਨੂੰ ਸੁਕੂਨ ਪਹੁੰਚਾਣ ਲਈ ਹੀ ਹੋਟਲ ਦੇ ਕਮਰਾਂ ਵਿੱਚ ਸਫੇਦ ਰੰਗ ਦੀ ਚਾਦਰ ਵਿਛਾਈ ਜਾਂਦੀ ਹੈ .

੪ . ਇਸਦੇ ਇਲਾਵਾ ਇਸਦੀ ਸਭਤੋਂ ਖਾਸ ਵਜ੍ਹਾ ਇਹ ਵੀ ਹੈ ਕਿ ਹੋਟਲ ਦੇ ਵਰਕਰਸ ਨੂੰ ਬੇਡ ਸ਼ੀਟ ਵਲੋਂ ਲੈ ਕੇ ਟਾਵਲਸ ਤੱਕ ਹਰ ਚੀਜ ਇੱਕ ਹੀ ਰੰਗ ਦੀ ਖਰੀਦਨੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ . ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਉਹ ਲੋਕ ਜਿਆਦਾਤਰ ਸਫੇਦ ਰੰਗ ਦਾ ਹੀ ਚੋਣ ਕਰਦੇ ਹੈ , ਕਿਊਕਿ ਇਹ ਰੰਗ ਦੇਖਣ ਵਿੱਚ ਕਾਫ਼ੀ ਕਲਾਸੀ ਅਤੇ ਚੰਗੇਰੇ ਵੀ ਲੱਗਦਾ ਹੈ .

ਸਾਨੂੰ ਭਰੋਸਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸਨੂੰ ਪੜ੍ਹਨੇ ਦੇ ਬਾਅਦ ਤੁਸੀ ਸੱਮਝ ਗਏ ਹੋਵੋਗੇ ਕਿ ਅਖੀਰ ਕਿਉਂ ਹੋਟਲ ਦੇ ਕਮਰੇ ਵਿੱਚ ਜਿਆਦਾਤਰ ਚੀਜਾਂ ਦਾ ਰੰਗ ਸਫੇਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ .

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *